สังคมแห่งการแบ่งปันเพื่อชาว มสธ.ระยอง

การเอารูปลงในกระทู้ เอาไว้อวดเพื่อนๆๆ(แก้ไขแล้ว)

Share
    tonmai1
    ปอตรีปี 3
    ปอตรีปี 3

: 35

การเอารูปลงในกระทู้ เอาไว้อวดเพื่อนๆๆ(แก้ไขแล้ว)

ตั้งหัวข้อ  tonmai1 on Fri Sep 25, 2009 12:45 pm

ถามกันมา ตอบให้ครับ

การเอารูปลงเวลาโพส
    ขึ้นแรกเราต้องมีอัพโหลดรูป แนะนำเวปนี้ครับ >>>>
    จิ้ม ๆ <<<<

ทำตามตัวอย่างเลยนะครับ

1.Bowse(เลข1) เพื่อหารูปที่เราต้องการจะเอามาลงอวดเพื่อน
    ควรจะมีขนาดไม่เกิน 450x600 (ประมาณนี้นะครับ)

2.เมื่อได้รูปที่เราต้องการแล้วให้เรากด Upload (ที่เลข2)

3.แล้วเราได้ลิงค์มาแล้วให้เอาแต่ลิงค์ที่ที่เขียนข้างหน้าว่า http://img1
    แล้วเราก็Copy มาได้เลย(โดยกสนคลิ๊กขวา) จะให้รูปที่ดีกว่า(สวยกว่า)

ตามภาพตัวอย่าง

วิธีในการลงถาพนะครับ

1.คือกดที่แทรกรูปภาพ

หมายเหตุ...การใช้วิธีนี้สะดวกแต่รูปจะอยู่ด้านบนเสมอ

2.คือการพิมพ์โค๊ตใส่เพื่อเราจะเลือกเอารูปไว้ที่ไหนก็ได้(หมายถึงส่วนไหนของกระทู้ก็ได้)
    Code:
    [img]ตามด้วยลิงค์ของภาพ[/img]

แค่นี้เราก็ได้รูป ที่เราต้องการแล้วครับ ลองไปฝึกทำกันดูนะครับถ้าสงสัยสอบถามได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย tonmai1 เมื่อ Fri Sep 25, 2009 5:27 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

อนุบาล1
    อนุบาล1

Re: การเอารูปลงในกระทู้ เอาไว้อวดเพื่อนๆๆ(แก้ไขแล้ว)

ตั้งหัวข้อ  noo_nid on Fri Sep 25, 2009 4:57 pm

แนะนำโปรแกรมถ่ายพยาธิ Windows
    ComboFix
    เห็นเขาโฆษณากันนักกันหนาว่าตัวนี้ เปรียบเสมือนยาถ่ายพยาธิในคนเลย แต่จะเป็นยาถ่ายไวรัสให้วินโดวของเรา สำหรับเครื่องของใครที่มีไวรัสชุมนุมอยู่ รับรองใช้ ComboFix ม้วนเดียวจบ พร้อมประกาศชัยชนะ กับไวรัสทันที !!
    วิธีใช้
    เปิดโปรแกรมเลยครับ แล้วComboFix จะแสกนไห้เองอัตโนมัติ
    แต่แนะนำไห้ไปทำที่ SafeMode ครับ ก่อนที่จะแสกน ไห้ท่าน ปิด System Restore ทุกไดรฟ์เลย
    แล้วก็กดสแกนเลยครับ จากนั้น ยาComboFix จะถ่ายไอ้พวก ไวรัส สปายแว โทรจัน ทั้งหลายออกไป
    จากนั้น คอมคุณจะ restart เอง
    แล้วให้เข้าวินโดว์ Normal mode จากนั้น ComboFix จะขึ้นมาอีก ทำ Log Report
    กรุณาอย่าเปิดโปรแกรมใดๆ ในขณะที่ ComboFix ทำงานอยู่
    รอไปๆๆๆๆ ComboFix ก็จะถ่าย พยาธิออกไป และ ComboFix จะรายงานด้วยว่าถ่ายพยาธิตัวใดออกไปบ้าง
    หมายเหตุ: เหตุที่ไห้เลือกรันใน SafeMode เพราะใน SafeMode จะหยุด Process ที่ไม่เกี่ยวกะวินโดออกไปหมดเลยครับทำไห้ พวกพยาธิ ทั้งหลาย ทำงานไม่ได้ในขณะนั้น
    Download file: http://www.combofix.org/downloadlink.php

ถ้าโปรแกรม CompboFix ไม่ได้ผล อาจจะต้องลองโปรแกรม CondomFix ดูนะครับ
    รุ่นนี้กำจัด Trojan ได้ผลแน่นอน เพราะมัน เซ๊นซิถีบมากๆๆๆ

คุณต้น
    ต้องมาแทรกไว้ตรงนี้เพราะต้องอ่านคำแนะนำในการแทรกรูป
    ทำไม่ค่อยจะเป็น
    ฝากดูแลความเรียบร้อยให้ด้วยค่ะ
    tonmai1
    ปอตรีปี 3
    ปอตรีปี 3

: 35

Re: การเอารูปลงในกระทู้ เอาไว้อวดเพื่อนๆๆ(แก้ไขแล้ว)

ตั้งหัวข้อ  tonmai1 on Fri Sep 25, 2009 5:08 pm

noo_nid พิมพ์ว่า:
    แนะนำโปรแกรมถ่ายพยาธิ Windows
    ComboFix
    เห็นเขาโฆษณากันนักกันหนาว่าตัวนี้ เปรียบเสมือนยาถ่ายพยาธิในคนเลย แต่จะเป็นยาถ่ายไวรัสให้วินโดวของเรา สำหรับเครื่องของใครที่มีไวรัสชุมนุมอยู่ รับรองใช้ ComboFix ม้วนเดียวจบ พร้อมประกาศชัยชนะ กับไวรัสทันที !!
    วิธีใช้
    เปิดโปรแกรมเลยครับ แล้วComboFix จะแสกนไห้เองอัตโนมัติ
    แต่แนะนำไห้ไปทำที่ SafeMode ครับ ก่อนที่จะแสกน ไห้ท่าน ปิด System Restore ทุกไดรฟ์เลย
    แล้วก็กดสแกนเลยครับ จากนั้น ยาComboFix จะถ่ายไอ้พวก ไวรัส สปายแว โทรจัน ทั้งหลายออกไป
    จากนั้น คอมคุณจะ restart เอง
    แล้วให้เข้าวินโดว์ Normal mode จากนั้น ComboFix จะขึ้นมาอีก ทำ Log Report
    กรุณาอย่าเปิดโปรแกรมใดๆ ในขณะที่ ComboFix ทำงานอยู่
    รอไปๆๆๆๆ ComboFix ก็จะถ่าย พยาธิออกไป และ ComboFix จะรายงานด้วยว่าถ่ายพยาธิตัวใดออกไปบ้าง
    หมายเหตุ: เหตุที่ไห้เลือกรันใน SafeMode เพราะใน SafeMode จะหยุด Process ที่ไม่เกี่ยวกะวินโดออกไปหมดเลยครับทำไห้ พวกพยาธิ ทั้งหลาย ทำงานไม่ได้ในขณะนั้น
    Download file: http://www.combofix.org/downloadlink.php

ถ้าโปรแกรม CompboFix ไม่ได้ผล อาจจะต้องลองโปรแกรม CondomFix ดูนะครับ
    รุ่นนี้กำจัด Trojan ได้ผลแน่นอน เพราะมัน เซ๊นซิถีบมากๆๆๆ

คุณต้น
    ต้องมาแทรกไว้ตรงนี้เพราะต้องอ่านคำแนะนำในการแทรกรูป
    ทำไม่ค่อยจะเป็น
    ฝากดูแลความเรียบร้อยให้ด้วยค่ะ

อ้อ ครับ ขอบคุณมากครับที่มาบอกกันเดี๋ยวทำให้ใหม่นะครับ เอาแบบละเอียด ยิ๊บๆ เลย
    แต่ต้องขอโทษนะครับ แจกแอนตี้ไวรัสขอให้แจกที่โปรแกรมคอมฯนะครับ
    เพื่อความเป็นโหมดหมูนะครับ ขอบคุณครับ

ปอตรีปี 4
    ปอตรีปี 4

ที่อยู่ : 99/307 ม.10 หม่บ้านเอกมงคล 4 ซ.เขาตาโล ต.หนองปลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260

ตั้งหัวข้อ  หญิงอ๋อย on Tue Dec 29, 2009 1:08 pm

พี่ทำได้แค่นี้อ่ะ พอได้มั้ยค่ะ

[img][/img]
    ชายเล็ก
    ปอตรีปี 4
    ปอตรีปี 4

ตั้งหัวข้อ  ชายเล็ก on Wed Dec 30, 2009 10:04 pm

พี่ลองทำมาหลายรอบแล้ว ไม่ได้เลย สงสัยต้องมีการ เทรนนิ่ง นะเนี่ย อิอิ pirat pirat pirat
    หญิงอ๋อย
    ปอตรีปี 4
    ปอตรีปี 4

ที่อยู่ : 99/307 ม.10 หม่บ้านเอกมงคล 4 ซ.เขาตาโล ต.หนองปลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260

ตั้งหัวข้อ  หญิงอ๋อย on Thu Dec 31, 2009 1:05 pm

โฮฮฮ กว่าจะทำได้เนี่ยมิใช่เรื่องง่ายอย่างที่คิดเลยค่ะ แต่ทำมั่วจนได้อ่ะค่ะพี่ Very Happy Very Happy
    naroudee

: 33

แค่นี้ได้ไหมค่ะ มั่วเอานะค่ะเนียะ

ตั้งหัวข้อ  naroudee on Fri Jul 16, 2010 12:42 am

pooja_chayanit
    เตรียมอนุบาล

ตั้งหัวข้อ  pooja_chayanit on Thu Jul 22, 2010 3:03 pm

พอดั้ยป่าวน้อ ขอบคุณ คุณต้นมากที่แนะนำ ลองอัพดูมิ Very Happy
    น้องแอม
    อนุบาล1
    อนุบาล1

: 31

เอาใด้มั้ยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  น้องแอม on Wed Jul 28, 2010 9:57 pm

Admin
    Admin
    Admin

: 51

ตั้งหัวข้อ  Admin on Thu Jul 29, 2010 10:57 am

น้องแอม พิมพ์ว่า:

สาวแอม ได้ ใช่คำนี้นะค่ะ ไม่ใช่ ใด้ คำนี้
    น้องแอม
    อนุบาล1
    อนุบาล1

ตั้งหัวข้อ  น้องแอม on Thu Jul 29, 2010 7:28 pm

ประธานป๋อง พิมพ์ว่า:

สาวแอม ได้ ใช่คำนี้นะค่ะ ไม่ใช่ ใด้ คำนี้
    เหรอค่ะแตกต่างกันเหรอค่ะ ขอโทษค่ะพี่ป๋องคราวหน้าจะระวังค่ะ วันนี้วันภาษาไทยด้วย 29ก.ค อิอิอิอิ

Admin
    Admin
    Admin

: 51

ตั้งหัวข้อ  Admin on Fri Jul 30, 2010 10:20 am

เหรอค่ะแตกต่างกันเหรอค่ะ ขอโทษค่ะพี่ป๋องคราวหน้าจะระวังค่ะ วันนี้วันภาษาไทยด้วย 29ก.ค อิอิอิอิ

น้องแอมค่ะพี่ป๋องไม่รู้หรอกว่ามันแตกต่างกันไหม แต่ความหมายแตกต่างกันแน่นอนค่ะ...ตั้งแต่เรียนมาก็เห็น ได้ คำนี้ค่ะ ถามน่าเอ็นดูนะเด็กน้อยร้อยชั่ง Cool
    Pearja

ตั้งหัวข้อ  Pearja on Wed Aug 11, 2010 8:07 pm

แอม

ที่นั่งแอบหลังพี่เค้าอ้ะ

ใช่พี่คนนั้นป่าวจ๊ะ...ที่บอกอ้ะ

คริคริ...
    Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
    น้องแอม
    อนุบาล1
    อนุบาล1

ใช่แล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  น้องแอม on Thu Aug 12, 2010 12:20 pm

Pearja พิมพ์ว่า:
    แอม

ที่นั่งแอบหลังพี่เค้าอ้ะ

ใช่พี่คนนั้นป่าวจ๊ะ...ที่บอกอ้ะ

คริคริ...
    Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
    แบบว่าน่ารักอ่ะนะในมุมหนึ่งของเราอย่างที่บางคนเขาว่าใว้ "คนบางคนเกิดมาเพื่อให้เรารัก แต่ไม่ได้เกิดมาเพื่อเคียงข้างเรา" Embarassed Embarassed
    น้องแอม
    อนุบาล1
    อนุบาล1

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างค่ะ

ตั้งหัวข้อ  น้องแอม on Thu Aug 12, 2010 12:23 pm

น้องแอมค่ะพี่ป๋องไม่รู้หรอกว่ามันแตกต่างกันไหม แต่ความหมายแตกต่างกันแน่นอนค่ะ...ตั้งแต่เรียนมาก็เห็น ได้ คำนี้ค่ะ ถามน่าเอ็นดูนะเด็กน้อยร้อยชั่ง Cool
    แสดงว่าน้องแอมใช้ผิดมาตลอดเลยค่ะไปดูในพจนานุกรมแล้ว เขาใช้ไม้มลายตัวนี้ จริงๆค่ะขอบคุณที่ชี้ทางค่ะ Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised

แก้ไขล่าสุดโดย น้องแอม เมื่อ Thu Aug 12, 2010 12:32 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : "นกไม่มีขนคนไม่มีการศึกษา ขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้")

เวลาขณะนี้ Sat Nov 18, 2017 8:38 pm